1. Chào Khách, Diễn đàn Kinh Tế Xây Dựng của chúng ta vừa mới hoạt động trở lại, chắc hẳn vẫn còn có nhiều thiếu sót, Khách nhớ đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển nhé!

Tư vấn lập dự án được tiếp tục tham gia tư vấn lập hồ sơ mời thầu?

Thảo luận trong 'Chủ đầu tư/Ban QLDA' bắt đầu bởi cafe_xd, 05/01/18.

Mods: thanh.bm
  1. cafe_xd
    Offline

    cafe_xd Active Member

    Tham gia:
    16/07/13
    Bài viết:
    276
    Đã được thích:
    164
    Điểm thành tích:
    43
    Việc nhà thầu tư vấn lập dự án đầu tư tiếp tục tham gia đấu thầu gói thầu tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu cho gói thầu hỗn hợp là không vi phạm các quy định về bảo đảm cạnh tranh. Cụ thể:

    Khoản 2, Khoản 3, Điều 2 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định, nhà thầu tham dự thầu gói thầu hỗn hợp phải độc lập về pháp lý và độc lập về tài chính với nhà thầu lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công cho gói thầu đó, trừ trường hợp các nội dung công việc này là một phần của gói thầu hỗn hợp.
    Nhà thầu tư vấn có thể tham gia cung cấp một hoặc nhiều dịch vụ tư vấn cho cùng một dự án, gói thầu bao gồm: Lập báo cáo nghiên cứu tiền khả thi, lập báo cáo nghiên cứu khả thi, lập hồ sơ thiết kế kỹ thuật, lập hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công, tư vấn giám sát.
    Theo đó, việc nhà thầu tư vấn lập dự án đầu tư tiếp tục tham gia đấu thầu gói thầu tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu cho gói thầu hỗn hợp là không vi phạm các quy định về bảo đảm cạnh tranh nêu trên.
Mods: thanh.bm

Chia sẻ trang này

Đang xem chủ đề (Thành viên: 0, Khách: 0)

Thành viên đang trực tuyến

Tổng: 158 (Thành viên: 0, Khách: 128, Robots: 30)