1. Chào Khách, Diễn đàn Kinh Tế Xây Dựng của chúng ta vừa mới hoạt động trở lại, chắc hẳn vẫn còn có nhiều thiếu sót, Khách nhớ đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển nhé!

Thế nào là Vốn nhà nước ngoài ngân sách?

Thảo luận trong 'Nghị định/Thông tư' bắt đầu bởi Ibuild, 24/06/15.

  1. Ibuild
    Offline

    Ibuild New Member

    Tham gia:
    01/12/10
    Bài viết:
    7
    Đã được thích:
    2
    Điểm thành tích:
    3
    Em đang tìm định nghĩa về "vốn nhà nước ngoài ngân sách", search google mà vẫn chưa thấy định nghĩa rõ ràng! các anh, chị ném đá em nhẹ nhẹ, thật sự em chưa rõ, nếu có văn bản pháp luật nào quy định xin chỉ giúp em.
    Quyet_tam thích bài này.
  2. Quyet_tam
    Offline

    Quyet_tam Super Moderators

    Tham gia:
    01/07/13
    Bài viết:
    520
    Đã được thích:
    1,767
    Điểm thành tích:
    93
    Nơi ở:
    TP.Hồ Chí Minh
    Nếu bạn search google mà không có thì khó rồi đấy :D
    Theo Nghị định 59/2015/NĐ-CP về quản lý dự án đầu tư xây dựng, tại Điều 2 khoản14 có nói đến thuật từ 'vốn nhà nước ngoài ngân sách'
    Bên cạnh đó, ta có thể hiểu Vốn NN ngoài ngân sách tức là tất cả các loại vốn liên quan đến nhà nước nhưng không bao gồm vốn ngân sách như vốn tín dụng do NN bảo lãnh, vốn tín dụng đầu tư phát triển của nhà nước, vốn của các doanh nghiệp nhà nước.
    Còn về định nghĩa thì bạn tiếp tục ... tìm kiếm thêm xem sao :)
    huysu and Ibuild like this.
  3. ktxd.xd2
    Offline

    ktxd.xd2 Active Member

    Tham gia:
    25/07/13
    Bài viết:
    146
    Đã được thích:
    93
    Điểm thành tích:
    28
    có ai biết tại sao cũng vốn nhà nước lại phải phân biệt không

Chia sẻ trang này

Đang xem chủ đề (Thành viên: 0, Khách: 0)

Thành viên đang trực tuyến

Tổng: 628 (Thành viên: 0, Khách: 618, Robots: 10)