1. Chào Khách, Diễn đàn Kinh Tế Xây Dựng của chúng ta vừa mới hoạt động trở lại, chắc hẳn vẫn còn có nhiều thiếu sót, Khách nhớ đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển nhé!

Hỏi về Quy định bán căn hộ chung cư chưa thành phẩm

Thảo luận trong 'Thắc mắc/góp ý' bắt đầu bởi npc, 29/05/10.

  1. npc
    Offline

    npc New Member

    Tham gia:
    29/05/10
    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    3
    Điểm thành tích:
    3
    Cả nhà ơi có ai biết về bán căn hộ chung cư khi mới còn trên dự án chứ chưa có sản phẩm được qui định thế nào không giúp mình với. Mình đang lập một dự án xây dựng chung cư, hình thức xây để bán và nguồn vốn một phần huy động từ việc thu tiền của khách hàng trong quá trình dự án đang được xây dựng nhưng mình không rõ lắm về qui định thu tiền của khách hàng được qui định như thế nào, có văn bản nào qui định không? Các bác ai biết thì trả lời nhanh giúp mình với nhé, mình đang cần gấp gấp lắm!! Cám ơn các bác nhiều!!!!
  2. huynhbinh
    Offline

    huynhbinh Thành viên danh dự

    Tham gia:
    22/06/09
    Bài viết:
    953
    Đã được thích:
    152
    Điểm thành tích:
    43
    Nơi ở:
    HCM
    Theo luật nhà ở Điều 39. Mua bán, cho thuê nhà ở thương mại

    1. Phương thức mua bán, cho thuê nhà ở thương mại được thực hiện thông qua hình thức trả tiền một lần hoặc trả chậm, trả dần.

    Trường hợp chủ đầu tư huy động vốn từ tiền ứng trước của người có nhu cầu mua hoặc thuê nhà ở thì chỉ được áp dụng trong trường hợp thiết kế nhà ở đã được phê duyệt và đã được xây dựng xong phần móng. Tổng số tiền huy động trước khi bàn giao nhà ở cho người có nhu cầu không được vượt quá 70% giá trị nhà ở ghi trong hợp đồng.
  3. npc
    Offline

    npc New Member

    Tham gia:
    29/05/10
    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    3
    Điểm thành tích:
    3
    Cám ơn Huynhbinh nha!!!
  4. thuytv
    Offline

    thuytv Moderator Thành viên BQT

    Tham gia:
    22/06/13
    Bài viết:
    283
    Đã được thích:
    567
    Điểm thành tích:
    93
    Rõ nhất thì cứ đến các sàn giao dịch BĐS sẽ rõ. Các đ/c của sàn sẽ "chăm sóc" tận tình, chu đáo :)
    Lý thuyết thì vậy, thực tế toàn huy động đến 95% trước khi bàn giao nhà :(

Chia sẻ trang này

Đang xem chủ đề (Thành viên: 0, Khách: 0)

Thành viên đang trực tuyến

Tổng: 241 (Thành viên: 0, Khách: 124, Robots: 117)