1. Chào Khách, Diễn đàn Kinh Tế Xây Dựng của chúng ta vừa mới hoạt động trở lại, chắc hẳn vẫn còn có nhiều thiếu sót, Khách nhớ đóng góp ý kiến để xây dựng diễn đàn ngày càng phát triển nhé!

Hỏi về cấp công trình!

Thảo luận trong 'Quản lý chất lượng' bắt đầu bởi thaomom, 09/11/11.

Mods: thanh.bm
  1. thaomom
    Offline

    thaomom Member

    Tham gia:
    07/11/09
    Bài viết:
    43
    Đã được thích:
    15
    Điểm thành tích:
    8
    Nơi ở:
    Tp. Hồ CHí Minh
    Cả nhà cho em hỏi cấp công trình được tính cho toàn bộ dự án hay tính cho từng hạng mục công trình trong dự án. và văn bản nào quy định vấn đề này?
    Cảm ơn cả nhà nhiều!
  2. huynhbinh
    Offline

    huynhbinh Thành viên danh dự

    Tham gia:
    22/06/09
    Bài viết:
    954
    Đã được thích:
    137
    Điểm thành tích:
    43
    Nơi ở:
    HCM
    Điều 5 Nghị định 209/NĐ-CP. Phân cấp công trình xây dựng

    1. Các loại công trình xây dựng được phân theo cấp tại Phụ lục 1 của Nghị định này. Cấp công trình là cơ sở để xếp hạng và lựa chọn nhà thầu trong hoạt động xây dựng; xác định số bước thiết kế, thời hạn bảo hành công trình xây dựng.

    2. Khi cấp của công trình xây dựng được quy định theo nhiều tiêu chí khác nhau thì cấp của công trình được xác định theo tiêu chí của cấp cao nhất.

    Dự án có thể có nhiều công trình. Cấp công trình được xác định cho từng công trình riêng lẻ của dự án đầu tư.
    Bạn có thể tham khảo công văn trả lời của Bộ Xây dựng nhé
  3. thaomom
    Offline

    thaomom Member

    Tham gia:
    07/11/09
    Bài viết:
    43
    Đã được thích:
    15
    Điểm thành tích:
    8
    Nơi ở:
    Tp. Hồ CHí Minh
    Cảm ơn anh Huynhbinh nhiều!
Mods: thanh.bm

Chia sẻ trang này

Đang xem chủ đề (Thành viên: 0, Khách: 0)

Thành viên đang trực tuyến

Tổng: 106 (Thành viên: 0, Khách: 102, Robots: 4)